Lenovo Tab M10 Plus TB-X606F
บทวิจารณ์สั้น ๆ
เลือกในการให้คะแนน
10
คะแนนที่ดีที่สุด
แท็บเล็ตราคาไม่แพง
10 นิ้ว - รองรับ Android 9 - 3G / 4G
ซื้อ Lenovo Tab M10 Plus TB-X606F
ลักษณะเฉพาะของ Lenovo Tab M10 Plus TB-X606F
Yandex.Market ข้อมูล
| ระบบ | |
| ระบบปฏิบัติการ | Android 9.0 |
| ซีพียู | MediaTek Helio P22T 2300 MHz |
| ความถี่ของ CPU | 2300 เมกะเฮิรตซ์ |
| จำนวนคอร์ | 8 |
| แกนคอมพิวเตอร์ | Cortex-A53 |
| กระบวนการทางเทคนิค | 12 นาโนเมตร |
| หน่วยความจำในตัว | 128 กิกะไบต์ |
| แกะ | LPDDR 4 GB 4 |
| ช่องเสียบการ์ดหน่วยความจำ | ใช่ microSDXC สูงสุด 256 GB |
| หน้าจอ | |
| หน้าจอ | 10.3 ", 1920x1200 |
| หน้าจอกว้าง | ใช่ |
| ประเภทหน้าจอ | IPS มันวาว |
| หน้าจอสัมผัส | capacitive มัลติทัช |
| พิกเซลต่อนิ้ว (PPI) | 220 |
| โปรเซสเซอร์วิดีโอ | PowerVR GE8320 |
| การเชื่อมต่อแบบไร้สาย | |
| รองรับ Wi-Fi | ใช่ Wi-Fi 802.11ac, WiFi Direct |
| รองรับบลูทู ธ | ใช่บลูทู ธ 5.0 |
| กล้อง | |
| จำนวนกล้องหลัก (ด้านหลัง) | 1 |
| ความละเอียดกล้องหลัก (ด้านหลัง) | 8 ล้านพิกเซล |
| คุณสมบัติของกล้อง | ออโต้โฟกัส |
| กล้องด้านหน้า | ใช่ 5 MP |
| เสียง | |
| ลำโพงในตัว | มี |
| ไมโครโฟนในตัว | มี |
| เครื่องรับวิทยุ FM | มี |
| ฟังก์ชันการทำงาน | |
| จีพีเอส | มี |
| GLONASS | มี |
| การวางแนวหน้าจออัตโนมัติ | มี |
| เซนเซอร์ | accelerometer |
| รองรับรูปแบบ | |
| เสียง | AAC, WMA, WAV, MP3 |
| วิดีโอ | WMV, MKV, H.264, MOV, MP4 |
| การเชื่อมต่อ | |
| ประเภทขั้วต่อการชาร์จ | USB-C |
| เชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ผ่าน USB | มี |
| การเชื่อมต่ออุปกรณ์ภายนอกผ่าน USB | ไม่จำเป็น |
| USB Type-C | มี |
| เอาต์พุตเสียง / หูฟัง | ใช่มินิแจ็ค 3.5 มม |
| ขั้วต่อ Dock | มี |
| อาหาร | |
| ความจุแบตเตอรี่ | 5000 มิลลิแอมป์ |
| ขนาดและน้ำหนัก | |
| ขนาด (LxWxD) | 244.2x153.3x8.1 มม |
| น้ำหนัก | 460 ก |
| ข้อมูลเพิ่มเติม | |
| วัสดุตัวเครื่อง | โลหะ |
| รวมสไตลัส | ไม่ |
ความคิดเห็นของลูกค้าสำหรับ Lenovo Tab M10 Plus TB-X606F
Yandex.Market ข้อมูล
ข้อดี:
ประสิทธิภาพหน้าจอขนาดหน่วยความจำ
ข้อเสีย:
เสียงการรับสัญญาณ Wi-Fi
ความคิดเห็น:
ฉันเลือกแท็บเล็ตสำหรับของเล่นเช่น RPG "สามแถว", tk ดวงตาเริ่มล้ามากจากหน้าจอสมาร์ทโฟน สำหรับใช้ในบ้าน 2-3 ชั่วโมงต่อวันผ่าน Wi-Fi ดังนั้นจึงไม่จำเป็นต้องใช้ช่องเสียบซิมการ์ด ประสิทธิภาพเป็นเรื่องปกติความร้อนระหว่างเล่นเกมไม่สูงกว่าสมาร์ทโฟน ไม่มีอะไรค้างทุกอย่างทำงานตอบสนองรวดเร็ว ชาร์จใน 3 - 3.5 ชั่วโมงแบตเตอรี่ใช้งานได้ 3 ตอนเย็นของเกม เห็นได้ชัดว่าแบตเตอรี่เหวี่ยง tk. ในตอนแรกก็เพียงพอสำหรับ 1 - 14.00 น. (ตอนเย็น - ประมาณ 3 ชั่วโมงในการเล่นผ่าน Wi-Fi) จุดด้อย (สำหรับฉันเมื่อเทียบกับสมาร์ทโฟน Xiaomi ที่ฉันเคยเล่นมาก่อน): - Wi-Fi จับได้หนึ่งส่วนน้อยกว่าสมาร์ทโฟนบางครั้งเกมก็สูญเสียการเชื่อมต่อ Wi-Fi และเชื่อมต่อใหม่ - เสียงที่ออกจากลำโพงมีลักษณะบางเบาและเป็นโลหะไม่ได้สื่อถึงผลกระทบของการระเบิดการใช้อาวุธ ฯลฯ ผ่านหูฟังบลูทู ธ เสียงเป็นเรื่องปกติหากไม่มีอินเทอร์เน็ตและในโหมดสแตนด์บายแบตเตอรี่จะทำงานได้ดี (การชาร์จจะหมดช้า) ไม่ได้อัดแน่นไปด้วยแอพพลิเคชั่นที่ไม่จำเป็นแม้ว่า "ชิป" ใหม่บางตัวจาก Android 9 จะไม่สะดวกสำหรับฉันที่จะใช้
ข้อดี:
กะทัดรัดด้วยขนาดดังกล่าว แต่ไม่สะดวกที่จะถือไว้ในมือเดียว
ข้อเสีย:
มีซอฟต์แวร์ไม่เพียงพอมีเพียงซอฟต์แวร์พื้นฐานจาก Google เท่านั้นตัวอย่างเช่นในการทำงานกับแป้นพิมพ์คุณต้องเปิดหน้าจออย่างเต็มที่ในเวลาเดียวกัน แต่นี่ไม่ใช่การเขียนโปรแกรมแอปพลิเคชันของบุคคลที่สามจะคดเคี้ยว Samsung มี คุณสมบัติดังกล่าวในคลังแสง แต่ที่นี่ไม่ใช่นี่เป็นข้อเสียเปรียบหากคุณต้องการทำงานกับแป้นพิมพ์แบบแข็งและคุณต้องการภาพที่มีขนาดใหญ่บนหน้าจอเพื่อที่จะไม่มีอะไรทับซ้อนกัน
ความคิดเห็น:
โดยทั่วไปฉันสั่งซื้อฝาครอบ - มันสะดวก แต่แล้วฉันก็ถอดมันออก - ดังนั้นมันจึงเป็นที่พอใจมากขึ้นในมือของฉันติดกาวแหวนเข้ากับเคสเพื่อไม่ให้หลุดออกจากมือและทุกอย่างเรียบร้อยดี . โดยทั่วไปพอใจ สำหรับจุดประสงค์ของฉันการท่องวิดีโอทำงานในแอปพลิเคชั่นง่ายๆมันเพียงพอแล้ว ปัญหาเดียวคือโหมดขยายเป็นเต็มหน้าจอ - ไม่ใช่แม้ว่าใน android รุ่นเดียวกันของ samsung จะมีฟังก์ชันดังกล่าว
ข้อดี:
น่าสัมผัสว่องไวทีเดียว
ข้อเสีย:
จนเจอ.
ความคิดเห็น:
เคสสำหรับแท็บเล็ต RIVA 3317 หรือ 3012 เหมาะสำหรับ 10.1
ข้อดี:
+ หน้าจอ IPS + สร้างคุณภาพ + หน่วยความจำและ RAM จำนวนมาก
ข้อเสีย:
- ไม่มีฝาปิดที่มีตราสินค้า
ความคิดเห็น:
วงกบพร้อมฝาปิด - ไม่มีของแท้ เราซื้อสิ่งที่อยู่ใน Ali สำหรับรุ่นนี้ - หน้าจอปิดอยู่ตลอดเวลา ด้วยวิธีการจิ้มทางวิทยาศาสตร์พบว่าแม่เหล็กมีพลังมากเกินไปในเคสและจะปิดหน้าจอทั้งในสถานะปิดและในที่เปิดเนื่องจากรัศมีของการกระทำอยู่ที่ 2-2.5 เซนติเมตร คุณสามารถดึงแม่เหล็กออกหรือติดแม่เหล็กที่มีกำลังน้อยกว่าหรือในสถานะเปิดให้พับเคสขึ้นครึ่งหนึ่งที่ด้านหลังของแท็บเล็ต
ข้อดี:
ราคาถูกและร่าเริงแรมเยอะน้ำหนักเบาสั่นสะเทือน Full HD
ข้อเสีย:
การชาร์จนั้นเพียงพอสำหรับการใช้งานในช่วงเย็น แต่การชาร์จกลับใช้เวลาสองชั่วโมงครึ่งซึ่งเป็นขนาดที่ไม่ได้มาตรฐาน
ความคิดเห็น:
โดยทั่วไปแล้วฉันพอใจกับการซื้อด้วยราคาดังกล่าวมันแสดงให้เห็นว่าเป็นแท็บเล็ตสำหรับดูรายการทีวีและเช็คเมล ไม่ช้าลงเมื่อใช้ ข้อดีที่ดีคือการไม่มีซอฟต์แวร์ที่ติดตั้งไว้ล่วงหน้าที่ไม่จำเป็นจำนวนมาก มุมมองของมันไม่กว้างมากนัก แต่เพื่อนบ้านบนเครื่องบินจะไม่งัดเข้ามาในหน้าจอของคุณ เนื่องจากขนาดที่ไม่ได้มาตรฐานคุณจะต้องมองหาปกใน aliexpress
ข้อดี:
เบา. มีประสิทธิผลมาก หน้าจอที่ดี
ข้อเสีย:
ปกเป็นเรื่องยากที่จะหา ฉันซื้อมันที่ Ali
ความคิดเห็น:
เม็ดแข็ง แบตไม่ใหญ่สุดหน้าจอดี คุ้มค่าเงิน
ข้อดี:
ตัวเครื่องโลหะหน้าจอสว่างเร็ว
ข้อเสีย:
ไม่
ความคิดเห็น:
ข้อดี:
แท็บเล็ตขนาดใหญ่ไม่หนัก คุณภาพของหน้าจอและความสว่างของสีนั้นยอดเยี่ยม ความจำ 128 เด็กมีความสุข
ข้อเสีย:
ปล่อยอย่างรวดเร็ว ซื้อสำหรับเกม บางครั้งเกมล่าช้า บางทีเกมอาจจะยาก
ความคิดเห็น: