Lenovo K5 Play 3 / 32GB
บทวิจารณ์สั้น ๆ
ซื้อ Lenovo K5 Play 3 / 32GB
ลักษณะของ Lenovo K5 Play 3 / 32GB
Yandex.Market ข้อมูล
| ลักษณะทั่วไป | |
| ประเภท | สมาร์ทโฟน |
| ระบบปฏิบัติการ | Android |
| เวอร์ชันระบบปฏิบัติการเมื่อเริ่มการขาย | Android 8.0 |
| ประเภทของเปลือก | คลาสสิก |
| จำนวนซิมการ์ด | 2 |
| ประเภทซิมการ์ด | นาโนซิม |
| โหมดการทำงานของซิมการ์ดหลายใบ | สลับกัน |
| น้ำหนัก | 155 ก |
| ขนาด (WxHxT) | 72.6x153.75x7.85 มม |
| หน้าจอ | |
| ประเภทหน้าจอ | IPS สีสัมผัส |
| ประเภทหน้าจอสัมผัส | มัลติทัชแบบ capacitive |
| เส้นทแยงมุม | 5.7 นิ้ว |
| ขนาดรูปภาพ | 1440x720 |
| พิกเซลต่อนิ้ว (PPI) | 282 |
| อัตราส่วนภาพ | 18:9 |
| หมุนหน้าจออัตโนมัติ | มี |
| ความสามารถด้านมัลติมีเดีย | |
| จำนวนกล้องหลัก (ด้านหลัง) | 2 |
| ความละเอียดกล้องหลัก (ด้านหลัง) | 13 MP, 2 MP |
| รูรับแสงของกล้องหลัก (ด้านหลัง) | F / 2.20 |
| โฟโต้แฟลช | ด้านหลัง LED |
| ฟังก์ชั่นกล้องหลัก (ด้านหลัง) | ออโต้โฟกัสโหมดมาโคร |
| บันทึกวีดีโอ | มี |
| สูงสุด ความละเอียดของวิดีโอ | 1920x1080 |
| กล้องด้านหน้า | ใช่ 8 MP |
| เสียง | MP3, AAC, WAV, WMA |
| แจ็คหูฟัง | 3.5 มม |
| การสื่อสาร | |
| มาตรฐาน | GSM 900/1800/1900, 3G, 4G LTE, LTE-A Cat 4 |
| อินเทอร์เฟซ | Wi-Fi 802.11n, Wi-Fi Direct, บลูทู ธ 4.2, USB |
| การนำทางด้วยดาวเทียม | GPS / GLONASS |
| ระบบ A-GPS | มี |
| หน่วยความจำและโปรเซสเซอร์ | |
| ซีพียู | Qualcomm Snapdragon 430 MSM8937 |
| จำนวนแกนประมวลผล | 8 |
| โปรเซสเซอร์วิดีโอ | อะดรีโน 505 |
| หน่วยความจำในตัว | 32 กิกะไบต์ |
| ขนาด RAM | 3 GB |
| ช่องเสียบการ์ดหน่วยความจำ | ใช่สูงสุด 128 GB รวมกับซิมการ์ด |
| อาหาร | |
| ความจุแบตเตอรี่ | 3000 mAh |
| แบตเตอรี่ | ไม่สามารถถอดออกได้ |
| ประเภทขั้วต่อการชาร์จ | ไมโคร USB |
| ฟังก์ชั่นอื่น ๆ | |
| ควบคุม | การโทรออกด้วยเสียงการควบคุมด้วยเสียง |
| โหมดการบิน | มี |
| เซนเซอร์ | การอ่านลายนิ้วมือ |
| โคมไฟ | มี |
| โฮสต์ USB | มี |
| ข้อมูลเพิ่มเติม | |
| อุปกรณ์ | โทรศัพท์, สายเคเบิลข้อมูล USB, ที่ชาร์จ, กันชนซิลิโคน, คลิปหนีบกระดาษเพื่อนำถาดซิมออก |
| วันที่ประกาศ | 2018-03-22 |
ความคิดเห็นต่อ Lenovo K5 Play 3 / 32GB
Yandex.Market ข้อมูล
ข้อดี:
ราคาหน้าจอการสื่อสาร. รูปลักษณ์ที่เหมาะสม
ข้อเสีย:
คุณต้องเลือกระหว่างซิมการ์ดที่สองหรือแฟลชไดรฟ์ USB
ความคิดเห็น:
ฉันใช้มันมาสองสามเดือน หน้าจอเป็นที่ชื่นชอบมาก - โปรเซสเซอร์ที่ใหญ่และชัดเจนไม่ใช่เกมเลย แต่สำหรับแอปพลิเคชันทั่วไปมันฉลาด (ใน Antutu CPU 28500, GPU 9000) มีหน่วยความจำเพียงพอสำหรับซอฟต์แวร์ของฉันโดยมีระยะขอบ ทุกอย่างใช้ได้ดีในการเชื่อมต่อ - ทุกอย่างใช้งานได้ความเร็ว LTE ไม่ลดลงต่ำกว่า 20mbit (Megafon MSK) แบตเตอรี่ใช้งานได้วันหรือสองวันขึ้นอยู่กับช่วงเวลาที่ใช้งานในระหว่างวัน ฉันชอบรูปลักษณ์นี้มากไม่มีอะไรฟุ่มเฟือยมันดูดีด้วยฝาปิดกึ่งโปร่งใส (รวมอยู่ในชุดอุปกรณ์) ด้านล่างเขียนว่ากล้อง "ไม่มี" สำหรับราคาของอุปกรณ์นี้ (~ $ 100) กล้องเป็นเรื่องปกติอย่างแน่นอนแม้จะมีการโฟกัสคุณภาพก็เพียงพอสำหรับการถ่ายภาพและส่งไป และสำหรับภาพถ่ายคุณภาพสูงโทรศัพท์มีราคาที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิงการซื้อกล้องนั้นมีงบประมาณมากกว่า จากความไม่สะดวกจริง - สถานที่สำหรับซิมที่สองและแฟลชไดรฟ์มีสิ่งหนึ่งที่เหมือนกันดังนั้นคุณต้องเลือกที่สำคัญกว่า โทรศัพท์ที่ยอดเยี่ยมสำหรับราคา
ข้อดี:
ด่วน. เบา. หน้าจอค่อนข้างดีคุณภาพของภาพถ่ายและวิดีโอปกติเคสซิลิโคนรวมการควบคุมท่าทางที่ชัดเจนคุณสามารถเพิ่มปุ่มแยกเพื่อขยายเซ็นเซอร์ลายนิ้วมือทำงานได้อย่างรวดเร็วแบตเตอรี่ไม่ส่องแสง แต่อยู่ได้ 2-3 วันเมื่อใช้งานปกติ
ข้อเสีย:
ถาดใส่ซิมการ์ด 2 ซิมการ์ดหรือ 1 ซิมการ์ด + การ์ดหน่วยความจำไม่สามารถยัดได้พร้อมกันเหมือนในรุ่นอื่น ๆ (2 ซิมและการ์ดหน่วยความจำ) ฉันไม่พบกระจกป้องกันที่ฉันต้องหยิบจากรุ่นอื่นความร้อนเล็กน้อย ของเล่นที่มีน้ำหนักมาก แต่นี่เป็นปรากฏการณ์ปกติที่ Horor จะร้อนขึ้นกว่าเดิม
ความคิดเห็น:
ไม่มากเกินไปกับแอพพลิเคชั่นจากผู้ผลิตบริการทั้งหมดถูกลบออกอย่างง่ายดายหรือปิดใช้งาน Wi-Fi ทะลุ 5-6 กำแพงในราคาเช่นนี้ - อุปกรณ์ที่ดี
ข้อดี:
ระเบิดเงินของคุณ ซื้อลูกสาวที่ DR เลือกระหว่างเขากับ xiaomi redmi 6a โทรศัพท์สวยหรูดูแพงไม่มีอะไรช้าลงกล้องดี
ข้อเสีย:
ยังไม่พบ
ความคิดเห็น:
ข้อดี:
หน้าจอเสียงดังกล้องถ่ายรูปอิสระในระดับราคา (6000r) Android 8
ข้อเสีย:
ข้อบกพร่องในการแปลเมนู (มีข้อผิดพลาดภาษาจีน) คุณไม่สามารถใส่รูปภาพที่คุณต้องการบนหน้าจอหลักได้
ความคิดเห็น:
ฉันซื้อมันใน Aliexpress ฉันพอใจกับการซื้อ โทรศัพท์บินได้ทั้งในเกมและบนอินเทอร์เน็ต ฉันแนะนำให้คุณซื้อ
ข้อดี:
อัตราส่วนราคาต่อประสิทธิภาพ ฝีมือดี การออกแบบที่ทันสมัย ความเร็วในการทำงาน (โปรเซสเซอร์ Snapdragon)
ข้อเสีย:
ฉันต้องการแบตเตอรี่ที่ใหญ่กว่านี้ แต่นี่เป็น nitpick แล้ว
ความคิดเห็น:
ฉันสั่งซื้อเวอร์ชันสากลสำหรับเด็กอายุ 9 ขวบ ลูกเป็นปลื้มหลัง xiaomi redmi 5a 2 / 16GB เพื่อน ๆ สำหรับราคานี้ไม่มีอะไรดีขึ้นจริงๆแม้แต่กันชนในกล่อง เป็นเรื่องยากที่จะพูดถึงอายุการใช้งานของอุปกรณ์ ฉันสามารถพูดได้ว่าหลังจาก 3 สัปดาห์ของการดำเนินการไม่มีการระบุปัญหาในการดำเนินงาน เครื่องใช้ไฟจริงๆ เมื่อ Xiaomi เริ่มต้นด้วยราคาที่ต่ำตอนนี้ Lenovo ก็พยายามลุกขึ้นจากหัวเข่าด้วยกลยุทธ์เดียวกัน มาดูกันว่าใน 1 ปีจะเกิดอะไรขึ้น และฉันจะซื้อเครื่องนี้ให้เจ้าพ่ออย่างแน่นอน
ข้อดี:
ฉันซื้อมันในเดือนกุมภาพันธ์ 2026 สำหรับ 7400r. ในเวลานั้นบางทีรถที่ดีที่สุดสำหรับเงิน 1. การออกแบบ 2. ราคา. 3. Snapdragon 430 และ RAM 3GB 4. ค่อนข้างฉลาด
ข้อเสีย:
หลังจากผ่านไป 3 เดือนลายเส้นปรากฏขึ้นที่ 2/3 ของหน้าจอ บริการบอกว่าดันจอทะลุ โทร. ทำหล่นหลายครั้ง ฉันซื้อชุดจอแสดงผลสำหรับ Ali (3400r. จัดส่ง 3 สัปดาห์) แทนที่ในบริการสำหรับ 1200r.
ความคิดเห็น:
ตอนนี้โทรศัพท์ถูกใช้เป็นเครื่องที่สองและถูกใจแม้ว่าอุปกรณ์ใหม่จะสูงกว่ามากทุกประการก็ตาม! Lenovo K5play มีเสน่ห์ในตัวเอง
ข้อดี:
สมาร์ทแรมเพียงพอในราคาระดับทั่วไป
ข้อเสีย:
ร้อนขึ้นแบตเตอรี่หมดเร็ว
ความคิดเห็น:
พอใจ
ข้อดี:
การออกแบบโปรเซสเซอร์แม้จะไม่ใช่ของใหม่ แต่ก็เป็นเกมที่ยอดเยี่ยม หน้าจอก็เยี่ยม เสียงไม่เป็นไร
ข้อเสีย:
ยังไม่พบ.
ความคิดเห็น:
ทุกอย่างเหมาะกับฉัน
ข้อดี:
อุปกรณ์ที่ดีมันดูสวยงาม ป.ล. ก่อนหน้านั้นมี Lenovo ด้วย แต่หน่วยความจำคือ 2/16 GB ลูกสาวของฉันชอบเขามาก
ข้อเสีย:
คุณสามารถเพิ่มช่องใส่ซิมการ์ดอื่นได้ (เพื่อให้มี 2 ซิมการ์ดและการ์ดหน่วยความจำ) กล้องถ่ายรูปอ่อนแอ: คุณภาพของกล้องทั้งสองตัวไม่ดี ที่นี่คน LENOV สับ
ความคิดเห็น:
แบบอย่างที่ดี
ข้อดี:
ประสิทธิภาพที่ยอดเยี่ยมจำนวน RAM และหน่วยความจำภายในการออกแบบ
ข้อเสีย:
กล้องถ่ายรูปและแบตเตอรี่ แต่สำหรับเงินประเภทนั้นไม่สำคัญ
ความคิดเห็น:
อุปกรณ์ที่ยอดเยี่ยมสำหรับเงินของคุณ!