HTC U12 ชีวิต 4 / 64GB
บทวิจารณ์สั้น ๆ
ซื้อ HTC U12 life 4 / 64GB
ลักษณะ HTC U12 life 4 / 64GB
Yandex.Market ข้อมูล
| ลักษณะทั่วไป | |
| ประเภท | สมาร์ทโฟน |
| ระบบปฏิบัติการ | Android 8.1 |
| ประเภทของเปลือก | คลาสสิก |
| ควบคุม | ปุ่มหน้าจอ |
| จำนวนซิมการ์ด | 2 |
| ประเภทซิมการ์ด | นาโนซิม |
| โหมดการทำงานของซิมการ์ดหลายใบ | สลับกัน |
| น้ำหนัก | 175 ก |
| ขนาด (WxHxT) | 75.4x158.5x8.3 มม |
| หน้าจอ | |
| ประเภทหน้าจอ | IPS สีสัมผัส |
| ประเภทหน้าจอสัมผัส | มัลติทัชแบบ capacitive |
| เส้นทแยงมุม | 6 นิ้ว |
| ขนาดรูปภาพ | 2160x1080 |
| พิกเซลต่อนิ้ว (PPI) | 402 |
| อัตราส่วนภาพ | 18:9 |
| หมุนหน้าจออัตโนมัติ | มี |
| ความสามารถด้านมัลติมีเดีย | |
| จำนวนกล้องหลัก (ด้านหลัง) | 2 |
| ความละเอียดกล้องหลัก (ด้านหลัง) | 16 MP, 5 MP |
| รูรับแสงของกล้องหลัก (ด้านหลัง) | F / 2 |
| โฟโต้แฟลช | ด้านหน้าและด้านหลัง LED |
| ฟังก์ชั่นกล้องหลัก (ด้านหลัง) | ออโต้โฟกัสโหมดมาโคร |
| บันทึกวีดีโอ | ใช่ (mp4) |
| สูงสุด ความละเอียดวิดีโอ | 3840x2160 |
| กล้องด้านหน้า | ใช่ 13 MP |
| เสียง | MP3, AAC, WAV, WMA |
| แจ็คหูฟัง | 3.5 มม |
| การสื่อสาร | |
| มาตรฐาน | GSM 900/1800/1900, 3G, 4G LTE, LTE-A Cat สิบเอ็ด |
| รองรับแถบ LTE | FDD: วงดนตรี 1, 2, 3, 4, 5, 7, 8, 12, 17, 20, 28, 32, 66; TDD: วง 38, 40 |
| อินเทอร์เฟซ | Wi-Fi 802.11ac, Bluetooth 5.0, USB, NFC |
| การนำทางด้วยดาวเทียม | GPS / GLONASS |
| ระบบ A-GPS | มี |
| หน่วยความจำและโปรเซสเซอร์ | |
| ซีพียู | Qualcomm Snapdragon 636, 2800 MHz |
| จำนวนแกนประมวลผล | 8 |
| โปรเซสเซอร์วิดีโอ | แอดรีโน 509 |
| หน่วยความจำในตัว | 64 กิกะไบต์ |
| ขนาด RAM | 3 GB |
| ช่องเสียบการ์ดหน่วยความจำ | ใช่รวมกับซิมการ์ด |
| อาหาร | |
| ความจุแบตเตอรี่ | 3600 mAh |
| ประเภทขั้วต่อการชาร์จ | USB Type-C |
| ฟังก์ชั่นอื่น ๆ | |
| ควบคุม | การโทรออกด้วยเสียงการควบคุมด้วยเสียง |
| โหมดการบิน | มี |
| เซนเซอร์ | ความสว่างความใกล้เคียงไจโรสโคปเข็มทิศการอ่านลายนิ้วมือ |
| โคมไฟ | มี |
ความคิดเห็นจาก HTC U12 life 4 / 64GB
Yandex.Market ข้อมูล
ข้อดี:
อายุการใช้งานแบตเตอรี่ Bluetooth 5.0 (ไม่มีความล่าช้าในหูฟังไร้สาย sony-wf700) ประสิทธิภาพที่ดี
ข้อเสีย:
กล้องอ่อนแอ
ความคิดเห็น: