Lenovo IdeaPad L340 17 การเล่นเกม (L340-17IRH 81LL003LRK)
บทวิจารณ์สั้น ๆ
เลือกในการให้คะแนน
5
คะแนนที่ดีที่สุด
แล็ปท็อปสำหรับเกม
เส้นทแยงมุมของหน้าจอ: 17.3 นิ้ว - สูงถึง 100,000 รูเบิล - สูงถึง 60,000 รูเบิล - ราคาถูก - หน่วยประมวลผล: Intel Core i5
ซื้อ Lenovo IdeaPad L340 17 Gaming (L340-17IRH 81LL003LRK)
ลักษณะของ Lenovo IdeaPad L340 17 Gaming (L340-17IRH 81LL003LRK)
Yandex.Market ข้อมูล
| ประเภท | |
| ประเภท | แล็ปท็อปสำหรับเล่นเกม |
| ระบบปฏิบัติการ | DOS ไม่มีระบบปฏิบัติการ |
| ซีพียู | |
| ซีพียู | Intel Core i5, Intel Core i5 9300H 2400 MHz |
| แกนประมวลผล | ทะเลสาบกาแฟ |
| จำนวนแกนประมวลผล | 4 |
| ขนาดแคช L2 | 1 ลบ |
| ขนาดแคช L3 | 8 ลบ |
| ชิปเซ็ต | Intel HM370 |
| หน่วยความจำ | |
| หน่วยความจำ | 16 GB DDR4 2400 MHz |
| ขนาดสูงสุด | 16 กิกะไบต์ |
| จำนวนช่อง | 1 |
| ภาพ | |
| หน้าจอ | 17.3 นิ้ว 1920x1080 ไวด์สกรีน |
| ประเภทปกหน้าจอ | ป้องกันแสงจ้า |
| ประเภทเมทริกซ์หน้าจอ | IPS |
| แสงไฟหน้าจอ | LED |
| ประเภทกราฟิกการ์ด | ในตัวไม่ต่อเนื่องไม่ต่อเนื่องและในตัว |
| โปรเซสเซอร์วิดีโอ | NVIDIA GeForce GTX 1050 |
| ขนาดหน่วยความจำวิดีโอ | 3 GB |
| ประเภทหน่วยความจำวิดีโอ | GDDR5 |
| อุปกรณ์จัดเก็บข้อมูล | |
| การกำหนดค่าไดรฟ์ | HDD + SSD |
| ความจุรวม | 1256 กิกะไบต์ |
| อินเทอร์เฟซของไดรฟ์ | M.2, Serial ATA |
| ความเร็วในการหมุน | 5400 รอบต่อนาที |
| ฟอร์มแฟกเตอร์ของไดรฟ์ | 2.5 ", M.2 2242 |
| ไดรฟ์ออปติคอล | ไม่ |
| การสื่อสาร | |
| LAN / โมเด็ม | การ์ดเครือข่าย 1000 Mbps |
| การเชื่อมต่อแบบไร้สาย | Wi-Fi IEEE 802.11ac, บลูทู ธ 4.2 |
| อินเทอร์เฟซ | USB 3.1 Type A x 2, USB 3.1 Type-C, HDMI out, Mic / Headphone Combo |
| อาหาร | |
| อายุแบตเตอรี่ | 9 ชม |
| ความจุแบตเตอรี่ | 45 Wh |
| จำนวนเซลล์แบตเตอรี่ | 3 |
| ประเภทแบตเตอรี่ | Li-Ion |
| อุปกรณ์อินพุต | |
| อุปกรณ์กำหนดตำแหน่ง | ทัชแพด |
| คีย์บอร์ดเรืองแสง | มี |
| เสียง | |
| ลำโพงในตัว | มี |
| ไมโครโฟนในตัว | มี |
| นอกจากนี้ | |
| เว็บแคม | ใช่ 1 MP |
| คุณสมบัติ: | ช่องล็อค Kensington |
| ขนาด (LxWxT) | 413x284.6x25.3 มม |
| น้ำหนัก | 2.78 กก |
| ข้อมูลเพิ่มเติม | 2 อินเทอร์เฟซ USB 3.1 Gen 1 Type A; 1 อินเทอร์เฟซ USB 3.1 Gen 1 Type-C |
ความคิดเห็นถึง Lenovo IdeaPad L340 17 Gaming (L340-17IRH 81LL003LRK)
Yandex.Market ข้อมูล
ข้อดี:
หน้าจอสวยมาก เคสเปิดง่ายสำหรับการบำรุงรักษาและการอัพเกรด ประสิทธิภาพ - โปรเซสเซอร์มีประสิทธิภาพดีกว่าเดสก์ท็อปคอร์ i7-2600 รุ่นเก่าเล็กน้อยมีสล็อต m.2
ข้อเสีย:
จาก Windows รองรับเฉพาะ win 10 เท่านั้น ช่องหน่วยความจำหนึ่งช่อง ไม่กี่พอร์ต เอาต์พุตวิดีโอ (htmi) หนึ่งรายการ
ความคิดเห็น:
ถูกนำมาใช้เป็นแล็ปท็อปสำหรับบุคคลที่ทำงานกับ cadas และกราฟิกแบบแบน มุ่งเน้นไปที่หน้าจอที่ดีและความสามารถในการขยาย สำคัญ! มีการปรับเปลี่ยนมากมายในบรรทัดนี้ แต่ทั้งหมดมีสล็อตหน่วยความจำเดียว! L340-17IRH - โปรเซสเซอร์ที่ดีเมทริกซ์ ips 17 นิ้ว แต่ไม่มีหน่วยความจำบัดกรี นั่นคือค่าสูงสุดที่สามารถใส่ได้คือโมดูล 16 (หรือ 32) Gb _one_ เมื่อต้องการอัพเกรดให้ตรวจสอบการกำหนดค่าตามดัชนีรุ่นอย่างละเอียด ในทุกบรรทัดของไดรเวอร์ windows มีให้สำหรับ win10 เท่านั้น หลังจากเปิดใช้งานครั้งแรกคุณจะต้องเลือกวิดีโอที่จะใช้กับหน้าจอและโดยค่าเริ่มต้นจะเปิดสำหรับการฝัง โดยทั่วไป - แล็ปท็อปที่ดี แต่มีประโยชน์ต่อร่างกายและหนักมาก เสียงดี ร้อนขึ้นปานกลางเงียบ คุณสามารถเพิ่มหน่วยความจำและใส่ m.2 ssd นอกเหนือจาก sata พิจารณา win10 - เฉพาะรุ่นที่มีหน่วยความจำ 16 ตัวขึ้นไปเท่านั้นที่เหมาะสำหรับเกม ภายใต้ลินุกซ์จะเริ่มทำงานตามปกติ เดเบียนจะต้องเต้นรำด้วยฟืน
ข้อดี:
- โปรเซสเซอร์ i7-9750h - หน้าจอ ips
ข้อเสีย:
- ช่องเดียวสำหรับ RAM - หากแล็ปท็อปมี NVMe SSD หนึ่งเครื่องจากนั้นในการติดตั้ง Sata HDD คุณต้องซื้อสายเคเบิล - ระบบระบายความร้อนที่อ่อนแอ - หน้าจอ 60Hz
ความคิดเห็น:
ฉันได้ใช้การกำหนดค่าที่แตกต่างกัน 3 แบบของแล็ปท็อปเครื่องนี้โดยใช้โปรเซสเซอร์ i7-9750h โดยทั่วไปเป็นเครื่องที่ใช้งานได้สำหรับเงินเพียงเล็กน้อยซึ่งเป็นตัวเลือกที่ดี แต่คุณต้องเตรียมพร้อมสำหรับสล็อตแรมหนึ่งช่อง และการซื้อสายสำหรับเชื่อมต่อดิสก์ SATA หากไม่รวมนั่นคือไม่มีดิสก์และไม่มีสายเคเบิล
ข้อดี:
หน้าจอที่ยอดเยี่ยมประสิทธิภาพสูงฮาร์ดไดรฟ์ขนาดใหญ่
ข้อเสีย:
ไม่
ความคิดเห็น:
ซื้อสำหรับกราฟิกเป็นหลักและสำหรับเล่นเกมเล็กน้อย สำหรับฉันสิ่งสำคัญคือต้องมีเมทริกซ์ IPS และหน่วยความจำขนาดใหญ่ ดังนั้นฉันจึงตัดสินใจที่จะใช้รุ่นนี้ต่อไปฉันพอใจกับคุณภาพการสร้างของเคสและรูปลักษณ์ที่มีสไตล์ โดยรวมแล้วเป็นแล็ปท็อปที่ดีมาก
ข้อดี:
ในความคิดของฉันนี่เป็นแพ็คเกจที่สมดุลที่สุดในราคาที่สมเหตุสมผล โหลดได้ทันทีเช่นเดียวกับ SSD แน่นอนฉันต้องการพื้นที่ดิสก์เพิ่มขึ้น แต่ในอนาคตคุณสามารถติดตั้งดิสก์เพิ่มเติมได้ มีแรมเพียงพอสำหรับทุกสิ่ง "สำหรับดวงตา" - ขออภัยเกี่ยวกับโปรเซสเซอร์ดังนั้นทุกอย่างจึงมีการกล่าวถึง - มีระยะขอบมาก ... แบตเตอรี่สำหรับภาพยนตร์ 4 เรื่องเป็นมาตรฐานเพียงพอจะใช้งานได้ 3-4 ชั่วโมง แม้ในโหมดเกม เกี่ยวกับข้อเสีย - ฉันมีพอร์ต USB ไม่เพียงพอ 2 ชิ้น USB ธรรมดาไม่เพียงพอ ... จากการรวมกันของปัจจัยทั้งหมด - ทางออกที่ดีที่สุดในตลาดโดยส่วนตัวฉันไม่พบว่าเหมาะสมกับราคาและคุณภาพ
ความคิดเห็น:
อุปกรณ์ที่ดี
ข้อดี:
สร้างคุณภาพผู้ผลิตที่เชื่อถือได้ระบบระบายความร้อน
ข้อเสีย:
ไม่มีระบบปฏิบัติการ
ความคิดเห็น:
โหมดแยกตัวเองอนุญาตให้เปิดเผยความสามารถของอุปกรณ์นี้ได้อย่างเต็มที่และฉันจะบอกคุณว่ามันคุ้มค่า ไม่ได้รับความอบอุ่นประสิทธิภาพอยู่ในระดับสูงสุดเมทริกซ์ให้ภาพที่ดี ฉันแนะนำอย่างแน่นอน
ข้อดี:
คุณสมบัติที่ยอดเยี่ยมทั้งสำหรับการทำงานกับโปรแกรมแก้ไขกราฟิกและสำหรับแอปพลิเคชันเกม ฉันชอบคุณภาพของวัสดุและฝีมือการทำงานปุ่มและทัชแพดมีคุณภาพสูงมาก
ข้อเสีย:
ความสว่างของจอแสดงผลขาดหายไปเล็กน้อย แต่อย่างอื่นก็ดี
ความคิดเห็น:
ฉันพอใจกับการซื้อ
ข้อดี:
1. ชุดสมบูรณ์ที่ยอมรับได้ 2. ร่างกายพูดไม่ชัดโดยไม่มีคำใบ้ของ "เกม" บรรจุ 3. การสร้างสีที่ดีของจอภาพโดยไม่มีแสงสะท้อน 4. แสงพื้นหลังขาวดำ 3 โหมด 5. เอกราช 6. การสนับสนุนทางเทคนิคของ Lenovo
ข้อเสีย:
1. ตัวเครื่องทำจากพลาสติก oleophilic เรียบพร้อมเนื้อโลหะปัดเงา - รอยสัมผัสทั้งหมดจะมองเห็นได้บนร่างกาย ร่องรอยจะถูกลบออกด้วยผ้าไมโครไฟเบอร์ 2. จำนวนพอร์ต USB ไม่เพียงพอ - Type A สองพอร์ตและ Type C หนึ่งพอร์ตฉันกำลังคิดจะซื้อฮับ USB สำหรับ Type C
ความคิดเห็น:
ฉันซื้อแล็ปท็อปสำหรับการวาดภาพการสร้างแบบจำลอง 3 มิติและการเรนเดอร์ CAD คอมพิวเตอร์จัดการกับงานที่จำเป็นสำหรับฉันได้สำเร็จ ฉันรู้ว่ามีคอมพิวเตอร์ที่มีประสิทธิภาพมากกว่าและสามารถทำงานได้เร็วขึ้นมาก แต่สิ่งที่ฉันมีก็เพียงพอแล้วสำหรับฉัน ฉันเลือกระหว่างการเล่นเกม MSI และ ASUS ในฐานะที่เป็นแล็ปท็อปสำหรับเล่นเกม Lenovo ในกรณีนี้ชอบรูปลักษณ์ที่ดูเรียบร้อย มีเพียงสติกเกอร์ "การเล่นเกม" และคีย์บอร์ดเรืองแสงเท่านั้นที่ให้ลักษณะการเล่นเกมคุณสามารถกำจัดอดีตได้และฉันถือว่าข้อได้เปรียบอย่างหลังนี้ ฉันชอบการสนับสนุนทางเทคนิคของ Lenovo มาก หลังจากติดตั้งระบบปฏิบัติการด้วยตัวเองฉันสามารถดาวน์โหลดและติดตั้งไดรเวอร์ที่จำเป็นสำหรับแล็ปท็อปได้โดยไม่มีปัญหาใด ๆ การทำงานแบบอิสระนั้นเพียงพอที่จะนำเสนอโครงการที่มีการแก้ไขแบบคู่ขนานเป็นเวลาครึ่งชั่วโมง ฉันยังไม่ต้องปล่อยแบตเตอรี่ให้เหลือศูนย์ดังนั้นฉันจึงเชื่อคำอธิบาย ราคาสำหรับการประกอบดังกล่าวค่อนข้างน่าสนใจซึ่งฉันใช้
ข้อดี:
ฉันเลือกแล็ปท็อปสำหรับเล่นเกมที่ดีที่สุดมาเป็นเวลานานมีงบประมาณ จำกัด ฉันซื้อรุ่นนี้ในราคา 68,000 รูเบิลและฉันมีความสุขเหมือนช้าง หนึ่ง.จอภาพมีคุณภาพยอดเยี่ยมฉันรู้สึกยินดีเมื่อเทียบกับแล็ปท็อปและคอมพิวเตอร์รุ่นก่อนหน้าทั้งหมดนี่เป็นเพียงผลงานชิ้นเอก - สีฉ่ำและลึก - ตาชื่นชมยินดี !!! 2. ประสิทธิภาพ - ฉันเล่นใน League of Legends ทุกอย่างชัดเจน - ให้ 240 FPS ฉันดาวน์โหลดเกม Dishonored 2 - การตั้งค่าทั้งหมดถูกตั้งค่าเป็น Ultra, เงาทั้งหมด ฯลฯ MAX - บินได้อย่างสมบูรณ์แบบ The Witcher 3 Wild Hunt - ยังได้รับความพิเศษด้วย 60 เฟรม Windu bare 10 ถึง MAX อัปเดตคอมพิวเตอร์ที่อัปเดตใน 40 นาทีฉันประหลาดใจที่ความเร็วดังกล่าว 3. สำหรับ 68,000 rubles i7 2.6 GHz 16 Gb และ vidyuha ที่มี 4 Gig บนบอร์ดมันเยี่ยมมาก !!!! 4. ไฟส่องหลังคีย์บอร์ดสะดวกมาก - มี 2 โหมดความสว่าง 5. พอบาง ๆ 6. รูปลักษณ์ทันสมัย
ข้อเสีย:
1. ฟืนสำหรับ vidyuhu จากเว็บไซต์ของ Lenovo ไม่ได้ไปฉันต้องดาวน์โหลดจากเว็บไซต์ของ Nvidea - มีฟืนที่ถูกต้อง มิฉะนั้นฟืนทั้งหมดจากไซต์ของ Lenovo ก็เกิดขึ้น 2. เสียงผิดปกติเล็กน้อยจากลำโพงไม่ชัดเจนว่าติดตั้งที่ไหนและเสียงแปลก ๆ
ความคิดเห็น:
ด้วยเงินเช่นนี้ไม่มีแล็ปท็อปที่ดีกว่าในธรรมชาติฉันตอบว่าฉันมองหามานานแล้ว อย่างอื่นแพงกว่าและอื่น ๆ อีกมากมาย ...