KYOCERA ECOSYS P8060cdn
บทวิจารณ์สั้น ๆ
เลือกในการให้คะแนน
6
คะแนนที่ดีที่สุด
เครื่องพิมพ์ภาพ
A3 - สำหรับสตูดิโอถ่ายภาพ - ดูเพล็กซ์ - เลเซอร์
ซื้อ KYOCERA ECOSYS P8060cdn
ข้อมูลจำเพาะ KYOCERA ECOSYS P8060cdn
Yandex.Market ข้อมูล
| ลักษณะทั่วไป | |
| อุปกรณ์ | เครื่องพิมพ์ |
| การพิมพ์สี | สี |
| เทคโนโลยีการพิมพ์ | เลเซอร์ |
| ที่พัก | เดสก์ทอป |
| เครื่องพิมพ์ | |
| รูปแบบสูงสุด | A3 |
| การพิมพ์สองหน้าอัตโนมัติ | มี |
| จำนวนสี | 4 |
| ความละเอียดสูงสุดสำหรับการพิมพ์ b / w | 1200x1200 dpi |
| ความละเอียดสูงสุดสำหรับการพิมพ์สี | 1200x1200 dpi |
| ความเร็วในการพิมพ์ | 60 แผ่นต่อนาที (ขาวดำ A4) 55 แผ่นต่อนาที (สี A4) 30 แผ่นต่อนาที (ขาวดำ A3) 27 แผ่นต่อนาที (A3 สี) |
| เวลาอุ่นเครื่อง | 17 วินาที |
| พิมพ์ครั้งแรก | 3.80 วินาที (b / w), 5.10 วินาที (สี) |
| ถาด | |
| ฟีดกระดาษ | 1150 แผ่น. (มาตรฐาน), 7150 แผ่น (ขีดสุด) |
| กระดาษออก | 500 แผ่น (มาตรฐาน), 4300 แผ่น (ขีดสุด) |
| ความจุถาดบายพาส | 150 แผ่น |
| วัสดุสิ้นเปลือง | |
| ความหนาแน่นของกระดาษ | 52-300 ก. / ตร.ม. |
| พิมพ์เมื่อ: | การ์ด, แผ่นใส, ฉลาก, กระดาษอาร์ตมัน, ซองจดหมาย, กระดาษเคลือบด้าน |
| ตลับหมึกสีทรัพยากร / ผงหมึก | 20,000 หน้า |
| ทรัพยากร b / w ตลับหมึก / ผงหมึก | 30,000 หน้า |
| จำนวนตลับหมึก | 4 |
| ประเภทตลับหมึก / โทนเนอร์ | ดำ TK-8800K, เหลือง TK-8800Y, ม่วงแดง TK-8800M, ฟ้า TK-8800C |
| หน่วยความจำ / โปรเซสเซอร์ | |
| ขนาดหน่วยความจำ | 4096 ล้านบาท |
| ความจุฮาร์ดไดรฟ์ | 320 GB |
| ซีพียู | Freescale QorIQ T1024 (แกนคู่) |
| ความถี่ของ CPU | 1200 เมกะเฮิรตซ์ |
| อินเทอร์เฟซ | |
| อินเทอร์เฟซ | อีเธอร์เน็ต (RJ-45), USB |
| เวอร์ชัน USB | 2.0 |
| รองรับ AirPrint | มี |
| เครื่องอ่านการ์ดหน่วยความจำ | มี |
| รองรับการ์ดหน่วยความจำ | SD |
| ช่องเสียบ | 1 |
| พิมพ์โดยตรง | มี |
| เว็บอินเตอร์เฟส | มี |
| แบบอักษรและภาษาควบคุม | |
| รองรับ PostScript | มี |
| สนับสนุน | PostScript 3, PCL 5c, PCL 6, PDF |
| จำนวนแบบอักษร PostScript ที่ติดตั้ง | 136 |
| จำนวนแบบอักษร PCL ที่ติดตั้ง | 93 |
| ข้อมูลเพิ่มเติม | |
| รองรับระบบปฏิบัติการ | Windows, Linux, Mac OS, iOS |
| การแสดงข้อมูล | LCD สี |
| แสดงเส้นทแยงมุม | 9 นิ้ว |
| การใช้พลังงาน (ระหว่างการใช้งาน) | 960 วัตต์ |
| การใช้พลังงาน (สแตนด์บาย) | 60 วัตต์ |
| เสียงรบกวนระหว่างการทำงาน | 55.5 เดซิเบล |
| เสียงรบกวนขณะสแตนด์บาย | 19 เดซิเบล |
| ขนาด (WxHxD) | 602x790x665 มม |
| น้ำหนัก | 89 กก |
| คุณสมบัติ: | ไดรฟ์โซลิดสเทต 8 GB (SSD) |
ความคิดเห็นจาก KYOCERA ECOSYS P8060cdn
Yandex.Market ข้อมูล
ข้อดี:
เครื่องพิมพ์ตอบสนองความต้องการของเราอย่างเต็มที่ในการพิมพ์โครงการในปริมาณมากในระยะเวลาอันสั้น ในช่วงหลัง: จำเป็นต้องพิมพ์ข้อความ 19,000 หน้าโดยพบในรูปแบบ A4 และ A3 และกระดาษน้ำหนักผสม ฉันทำมันอย่างปัง ฉันพิมพ์เป็นเวลา 8 ชั่วโมงแทบไม่หยุด เขาหยิบกระดาษปกหนาจากถาดด้านข้าง A3 จากถาดด้านล่างและ A4 จากด้านบน ยิ่งไปกว่านั้นเครื่องพิมพ์ยังทำงานได้อย่างยอดเยี่ยมด้วยการพิมพ์สองด้านรูปแบบต่างๆไม่ปะปนกัน หลังจากใช้เครื่องพิมพ์ Sharp AR-M205 Fedor ของเราที่เราเรียกเขาแบบติดตลกเป็นแค่เพลง สิ่งเดียวที่ไดรเวอร์เครื่องพิมพ์สำหรับ Windows ไม่สามารถแยกย่อยได้คือแผนที่เวกเตอร์ที่มีหลายแสนส่วน แต่ไดรเวอร์เครื่องพิมพ์ในตัวช่วยได้ - มันพิมพ์โดยตรงจากหน่วยความจำแฟลชผ่านขั้วต่อ USB ของเครื่องพิมพ์
ข้อเสีย:
ตลับหมึกแท้มีราคาตั้งแต่ 21,000 ถึง 24,000 รูเบิล ฉันติดต่อ Kilinder ผู้ผลิตตลับหมึกของจีน หลังจากการเจรจาเราซื้อตลับหมึก 3 ตลับในราคา $ 184.9 พร้อมจัดส่งจากจีนถึงมือเรา หนึ่งเดือนหลังจากการชำระเงินตลับหมึกมาถึง เราตัดการเชื่อมต่อชิปจากพวกเขาและพวกเขาทำงานเหมือนครอบครัว ในกรณีนี้เครื่องพิมพ์จะส่งสัญญาณเมื่อผงหมึกหมดแม้ว่าจะไม่มีชิปก็ตาม ตอนนี้เราได้สั่งซื้อจากผู้ผลิตรายเดียวกันเฉพาะผงหมึก (ผง) ในกระป๋อง แต่นั่นเป็นเรื่องที่แตกต่างอย่างสิ้นเชิง บางครั้งอาจไม่สามารถกำหนดเส้นทางงานพิมพ์จากคอมพิวเตอร์ไปยังเครื่องพิมพ์ได้โดยตรง - เอกสารสองด้านจะถูกพิมพ์กลับหัว แต่ความล้มเหลวดังกล่าวจะไม่เกิดขึ้นเมื่อคุณส่งงานไปยังฮาร์ดดิสก์ของเครื่องพิมพ์ก่อนและจากนั้นคุณจะพิมพ์ลงกระดาษจากหน้าจอเครื่องพิมพ์
ความคิดเห็น:
ในภาพเครื่องพิมพ์สาบานกับตลับหมึกของ บริษัท อื่น แต่ยอมรับ ดูเหมือนว่าโรงงานแห่งเดียวกันจะผลิตตลับหมึกภายใต้ใบอนุญาตในระหว่างวันและผลิตตลับหมึกโดยไม่ได้รับใบอนุญาตในช่วงกลางคืน เกือบหนึ่งปีต่อมาเครื่องพิมพ์ให้ข้อผิดพลาด - C2840 และปฏิเสธที่จะทำงาน ฉันอ่านคู่มือซ่อมบำรุงแยกหน่วยการพิมพ์หลักแล้วนำกลับมา - เครื่องพิมพ์กำลังทำงาน