Honor 9X Premium 6 / 128GB
บทวิจารณ์สั้น ๆ
เลือกในการให้คะแนน
8
คะแนนที่ดีที่สุด
ให้เกียรติสมาร์ทโฟน
2026 - ด้วยกล้องที่ดี
ซื้อ Honor 9X Premium 6 / 128GB
สเปกเบื้องต้นของ Honor 9X Premium 6 / 128GB
Yandex.Market ข้อมูล
| ลักษณะทั่วไป | |
| ประเภท | สมาร์ทโฟน |
| เวอร์ชันระบบปฏิบัติการเมื่อเริ่มการขาย | Android 9.0 |
| ประเภทของเปลือก | คลาสสิก |
| จำนวนซิมการ์ด | 2 |
| ประเภทซิมการ์ด | นาโนซิม |
| โหมดการทำงานของซิมการ์ดหลายใบ | สลับกัน |
| น้ำหนัก | 197 ก |
| ขนาด (WxHxT) | 77.3x163.5x8.8 มม |
| หน้าจอ | |
| ประเภทหน้าจอ | สี 16.78 ล้านสีสัมผัส |
| ประเภทหน้าจอสัมผัส | มัลติทัชแบบ capacitive |
| เส้นทแยงมุม | 6.59 นิ้ว |
| ขนาดรูปภาพ | 2340x1080 |
| พิกเซลต่อนิ้ว (PPI) | 391 |
| อัตราส่วนภาพ | 19.5:9 |
| หมุนหน้าจออัตโนมัติ | มี |
| ความสามารถด้านมัลติมีเดีย | |
| จำนวนกล้องหลัก (ด้านหลัง) | 3 |
| ความละเอียดกล้องหลัก (ด้านหลัง) | 48 MP, 8 MP, 2 MP |
| รูรับแสงของกล้องหลัก (ด้านหลัง) | F / 1.80 |
| โฟโต้แฟลช | ด้านหลัง LED |
| ฟังก์ชั่นกล้องหลัก (ด้านหลัง) | ออโต้โฟกัส |
| บันทึกวีดีโอ | มี |
| สูงสุด ความละเอียดวิดีโอ | 1920x1080 |
| กล้องด้านหน้า | ใช่ 16 MP |
| เสียง | MP3, AAC, WAV, WMA |
| แจ็คหูฟัง | 3.5 มม |
| การสื่อสาร | |
| มาตรฐาน | GSM 900/1800/1900, 3G, 4G LTE |
| รองรับแถบ LTE | วงดนตรี 1/3/7/8/20 |
| อินเทอร์เฟซ | Wi-Fi 802.11ac, Wi-Fi Direct, บลูทู ธ 4.2, USB |
| ตำแหน่งทางภูมิศาสตร์ | BeiDou, A-GPS, GLONASS, GPS |
| หน่วยความจำและโปรเซสเซอร์ | |
| ซีพียู | HiSilicon Kirin 710, 2200 MHz |
| จำนวนแกนประมวลผล | 8 |
| โปรเซสเซอร์วิดีโอ | มาลี -G51 MP4 |
| หน่วยความจำในตัว | 128 กิกะไบต์ |
| ขนาด RAM | 6 GB |
| ช่องเสียบการ์ดหน่วยความจำ | ใช่สูงสุด 512 GB รวมกับซิมการ์ด |
| อาหาร | |
| ความจุแบตเตอรี่ | 4000 mAh |
| แบตเตอรี่ | ไม่สามารถถอดออกได้ |
| เวลาพูดคุย | 24 ชม |
| เวลาฟังเพลง | 120 ชม |
| ประเภทขั้วต่อการชาร์จ | USB Type-C |
| ฟังก์ชั่นอื่น ๆ | |
| สปีกเกอร์โฟน (ลำโพงในตัว) | มี |
| ควบคุม | การโทรออกด้วยเสียงการควบคุมด้วยเสียง |
| โหมดการบิน | มี |
| เซนเซอร์ | ความสว่างความใกล้เคียงไจโรสโคปเข็มทิศการอ่านลายนิ้วมือ |
| ตำแหน่งเครื่องอ่านลายนิ้วมือ | แผงด้านหลัง |
| โคมไฟ | มี |
| ข้อมูลเพิ่มเติม | |
| อุปกรณ์ | สมาร์ทโฟน, ที่ชาร์จ, สาย Type-C, เครื่องมือนำออก, ฟิล์มกันรอยหน้าจอ, หูฟัง |
ความคิดเห็นจาก Honor 9X Premium 6 / 128GB
Yandex.Market ข้อมูล
ข้อดี:
- หน่วยความจำจำนวนมาก - แบตเตอรี่นั้นแย่กว่าของ xiaomi อย่างแน่นอน แต่ก็ยังเป็นกล้องหน้าจอบวก
ข้อเสีย:
ไม่เข้าใจนิดหน่อยว่าทำไมพรีเมียม รุ่นปกติมีทั้ง nfc และหูฟังรวมอยู่ด้วย และนี่คือกล้องหนึ่งตัวและแรมสองกิกะไบต์ที่มากกว่าและสิทธิพิเศษทั้งหมด
ความคิดเห็น:
โดยทั่วไปแล้วฉันพอใจกับอุปกรณ์นี้ในขณะที่มันทำงานได้อย่างไม่มีที่ติ ไม่แขวนหรือรถ ขอขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับฟิล์มและเคสซิลิโคนที่วางไว้!
ข้อดี:
เครื่องดีเยี่ยม. 6 ก. หัตถการและเปอร์เซ็นดึงเกมส์ไม่มีปัญหา. กล้องก็เยี่ยม ค่าใช้จ่ายถือเป็นเวลานานฉันคิดว่าคุณสามารถตัดเกมได้อย่างปลอดภัย 100% เป็นเวลา 4 ชั่วโมงมันจะใช้เวลา 10 ชั่วโมงกับวิดีโอ มีการชาร์จอย่างรวดเร็ว หน้าจอมีขนาดใหญ่รีวิวได้ปกติ เครื่องสแกนลายนิ้วมือตอบสนองทันที ไม่อุ่นแม้ในเกมหนัก ฉันมักจะใช้มันเป็นจุดเชื่อมต่อ Wi-Fi มันดึงโดยไม่ล่าช้า
ข้อเสีย:
ไม่มี NFC แต่คุณอยู่ได้โดยปราศจากมัน
ความคิดเห็น:
อุปกรณ์ที่ยอดเยี่ยมฉันขอแนะนำ ฉันรอเป็นเวลานานกว่าที่มันจะวางขายในรัสเซียแม้จะคิดว่าจะเอามาจากอาลี แต่ก็รอการขายของรัสเซีย ฉันพอใจกับอุปกรณ์มากฉันไม่เสียใจเลย
ข้อดี:
การออกแบบหน้าจอประสิทธิภาพความเป็นอิสระหน่วยความจำ คุณภาพของภาพถ่าย
ข้อเสีย:
ไม่
ความคิดเห็น:
เมื่อตรวจสอบโดยการทดสอบโทรศัพท์พบว่ามีโปรเซสเซอร์ 810)))) เป็นอย่างไร? ยังไม่ชัดเจนนัก ฉันแนบรูปถ่าย
ข้อดี:
หน้าจอขนาดใหญ่ที่ไม่มีตาแมวของกล้องตัวเร่งอายุแบตเตอรี่ที่ยาวนานสำหรับเกมคุณภาพของภาพถ่ายที่ยอดเยี่ยม
ข้อเสีย:
ไม่มีไฟ LED สำหรับข้อความที่ไม่ได้รับไม่มี nfs
ความคิดเห็น:
กำหนดเป็น smart pz)
ข้อดี:
ฉันชอบทุกอย่างมาก กล้องสุด ๆ ! และแบตเตอรี่เก็บได้นานและไม่ทำให้ความทรงจำของฮู ฉันย้ายจากแอปเปิ้ลและไม่เสียใจ
ข้อเสีย:
ไม่มี NFC
ความคิดเห็น:
ข้อดี:
แบตเตอรี่ไม่มีที่สิ้นสุด ขณะใหม่ใช้งานได้หลายวัน ลดความละเอียดหน้าจอลงครึ่งหนึ่งเท่านั้น คุณจะไม่สังเกตเห็นความแตกต่างอยู่ดี ทำงานเหมือนรถถัง
ข้อเสีย:
ไม่มี NFC ฉันเอามันอย่างจงใจ ให้เงินและการสื่อสารแยกจากกัน แล้วพวกเขาก็ขโมยแกดเจ็ต :))
ความคิดเห็น:
ดีมาก. ติดฟิล์มเรียบร้อยแล้ว ชุดประกอบด้วยเคสสำหรับฝาหลัง ค่อนข้างสวย. ไม่มีหูฟังมาให้ แต่คุณก็มีของคุณเช่นกัน ฉันมีพวกเขาเหมือนสิ่งสกปรก โดยรวมเร็วมาก หลังจาก Samsung ฉันรู้สึกประหลาดใจอย่างมาก ราคาเป็นเรื่องปกติและเขาดาวน์โหลดรายชื่อติดต่อทั้งหมดและบันทึกด้วยตัวเอง
ประสบการณ์การใช้วัน จนกว่าจะเป็น 1.5 ปี Honor 9 (ไม่มีแสง) โทรศัพท์ก็เจ๋ง ใช่เราคาดหวังโปรเซสเซอร์ 810 แต่ต้องขอบคุณทรัมป์)) โทรศัพท์เจ๋งมาก สำหรับฉันมันดีกว่า Honor 9 สำหรับการใช้งาน 12 ชั่วโมงสำหรับการทำงานการชาร์จจาก 100 ลดลงเหลือเพียง 81 ภาพถ่ายก็เจ๋งอย่าเปรียบเทียบกับโทรศัพท์ที่เน้นคุณภาพของภาพถ่าย โทรศัพท์เครื่องนี้ควรมีราคาขั้นต่ำ 25,000 เหรียญมากกว่า 18,990 ก็เพียงพอแล้ว และใครก็ตามที่เขียนขยะทุกประเภทเกี่ยวกับโทรศัพท์นี้เห็นได้ชัดว่าพวกเขาไม่ได้ถือมันไว้ในมือ ชาวจีนเป็นอย่างมาก วันนี้เจ้านายของฉันเปรียบเทียบคุณภาพของโทรศัพท์เครื่องนี้กับ iPhone 10 ของเขาฉันประหลาดใจมาก)) ฉันขอแนะนำ !!!
ข้อดี:
หน้าจอมีขนาดใหญ่และไม่มีคัตเอาต์ / หน้าม้า กล้องดีชิริกมีประโยชน์อยู่แล้วสองสามครั้ง หนังน่าดูสุด ๆ แก้ไข "อวตาร" สีสว่างแค่ไฟ))
ข้อเสีย:
1. นี่คือโทรศัพท์ขนาดใหญ่และต้องมีเซ็นเซอร์แม่เหล็กสำหรับปกหนังสือ มันจะต้องมีแน่นอน บางทีฉันอาจไม่พบมัน แต่มันอาจจะใช้งานได้นอกกรอบ เมื่อคุณเปิดฝาพับโทรศัพท์ควรเปิดปิด - ปิด แม้แต่ Asus Zenfon Laser เครื่องเก่าของฉันเมื่อห้าปีก่อนก็สามารถทำได้ 2. นอกจากนี้ฟังก์ชัน Double Knock (เปิด / ปิดหน้าจอด้วยการแตะสองครั้ง) ยังขาดอยู่มาก หากคุณวางแอปพลิเคชันนี้จาก Play Store แบตเตอรี่จะหมดลงในไม่กี่ชั่วโมง Asus มีฟังก์ชั่นดังกล่าวและไม่กินแบตเตอรี่
ความคิดเห็น:
ข้อดี:
สำหรับราคานี้ไม่มีใครดีไปกว่า
ข้อเสีย:
พวกเขาจะไม่.
ความคิดเห็น:
ข้อดี:
หน้าจอหน่วยความจำราคา.
ข้อเสีย:
-
ความคิดเห็น:
ฉันเอามันเป็นโทรศัพท์เพิ่มเติมในรถสำหรับ Navigator หน้าจอขนาดใหญ่ที่ไม่มีกล้อง ในไม่ช้ามันควรจะอัปเดตสำหรับ 10 Android